Valve เปิดให้ทำนาย 6 ทีมตัวแทนภูมิภาคที่จะผ่านเข้าไปแข่งขัน The International 10

Valve เปิดให้ทำนาย 6 ทีมตัวแทนภูมิภาคที่จะผ่านเข้าไปแข่งขัน The International 10

ก่อนเริ่มการแข่งขันรอบคัดเลือกระดับภูมิภาคสำหรับ The International 10 Valve ผู้จัดการแข่งขัน Dota2 ได้เปิดตัวกิจกรรมใหม่ โดยให้ผู้เล่นสามารถคลิกที่ส่วน Watch ภายในตัวเกมและทำนายผลลัพธ์สำหรับแต่ละภูมิภาคจากหกภูมิภาคที่จะแข่งขันกันเพื่อชิงตำแหน่งสุดท้ายบนเวทีที่ใหญ่ที่สุดของ Dotaในเดือนสิงหาคม 

สำหรับแต่ละภูมิภาค—จีน, ยุโรป, CIS , อเมริกาเหนือ, อเมริกาใต้ และเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ซึ่งผู้เล่นจะเลือกทีมที่พวกเขาคิดว่ามีโอกาศชนะในภูมิภาคมากนั้นที่สุด หมายความว่าพวกเขาจะคาดการณ์ว่าทีมใดจะได้รับเชิญ TI10 ล่าสุดจาก 6 ภูมิภาค

โดยการคัดเลือกระดับภูมิภาคทั้งหมดจะเริ่มระหว่างวันที่ 23 มิถุนายนถึง 10 กรกฎาคม และสำหรับผู้ชนะแต่ละคนที่ผู้เล่นคาดการณ์อย่างถูกต้อง พวกเขาจะได้รับ 1,000 Shards ซึ่งเป็นสกุลเงินในเกมที่สามารถแลกเปลี่ยนเป็นรางวัลจากร้านค้าภายในเกมได้

และนี่คือตารางการแข่งขันรอบคัดเลือกระดับภูมิภาคของ TI10 และทุกทีมที่แข่งขันในแต่ละภูมิภาค 

  • CIS (ยุโรปตะวันออก): 23 – 26 มิถุนายน
    • Team Spirit,
    • AS Monaco Gambit
    • Natus Vincere
    • Team Unique
    • PuckChamp
    • EXTREMUM
    • Hell Raisers
    • Winstrike Team
    • Team Empire
    • Fantastic Five
    • Nemiga Gaming
    • B8
    • NoTechies
    • Trident Clan
  • อเมริกาใต้: 23 – 26 มิถุนายน
    • NoPing e-sports
    • SG e-sports
    • Infamous
    • Hokori
    • Team Unknown
    • EGOBOYS
    • BINOMISTAS
    • Infinity
    • ex-Crewmates
    • Inverse
    • Omega Gaming
    • Gorillaz-Pride
    • Latam Defenders 
  • อเมริกาเหนือ: 30 มิถุนายน – 3 กรกฎาคม
    • Undying
    • 4 Zoomers
    • TOOBASED
    • Sadboys
    • Black N Yellow
    • D2 Hustlers
    • Arkosh Gaming
    • The Cut
    • Team DogChamp
    • felt
    • Electronic Boys
    • 5ManMidas
  • เอเชียตะวันออกเฉียงใต้: 30 มิถุนายน – 3 กรกฎาคม
    • TNC Predator
    • OB Esports x Neon
    • Fnatic
    • Execration
    • BOOM Esports
    • Omega Esports
    • Motivate.Trust Gaming
    • Team SMG
    • Lilgun
    • Esports  South built
    • Galaxy Racer
    • 496 Gaming
    • Army Geniuses
    • Team Mystery
    • Cignal Ultra
  • จีน: 7 – 10 กรกฎาคม
    • Elephant
    • EHOME
    • Phoenix Gaming
    • Royal Never Give Up
    • LBZS, Sparking Arrow
    • Aster.Aries 
    • Team MagMa
    • CDEC
    • Xtreme Gaming
  • ยุโรป: 7 – 10 กรกฎาคม
    • Nigma
    • Team Liquid
    • Tundra Esports
    • OG
    • Vikin.gg 
    • Brame
    • Spider Pigzs
    • Hellbear Smashers
    • Ghost Frogs
    • Team Bald Reborn
    • Into The Breach
    • No Bounty Hunter
    • Chicken Fighters
    • Hippomaniacs

Leave a Reply

Your email address will not be published.